Amnesty ta ce sama da mutane dubu 1 na tsare a gidajen yarin Najeriya bayan zanga-zanga

Amnesty ta ce sama da mutane dubu 1 na tsare a gidajen yarin Najeriya bayan zanga-zanga

Zanga-zangar da ta gudana daga ranar 1 ga watan Agusta zuwa 10 ta rikide zuwa tarzoma a wasu sassan ƙasar, inda aka samu rahotanni sace-sace a  da lalata kadarori a wasu jihohi da damma.

 

Amnesty ta zargi mahukuntan Najeriya da yin amfaani  da ƙarfi a kan masu zanga-zangar lumana, inda ta ce ko a jiya  Juma’aa, sai aaka gurfanar da sama da mutane 400 a gaban  ƙuliya.

 

A wata sanarwa da ta wallafa a shafinta na X, Amnesty ta bayyana gurfanar da sama da mutane ɗari 4 da mahukuntan Najeriya suka yi a jihar Kano a matsayin rashin adalci, kana ta buƙaci a saki waɗanda aka garƙame a gidajen yari na sassan ƙasar ba tare da bata lokaci ba.

 

Amnesty ta kuma buƙaci gwamnati ta kare hakkin al’ummar ƙasar da kuma mutunta damarsu ta nuna amincewa ko akasi a kan duk wai abin da ya shafe su.

LabaranSamun Labaran RFI, Hirarraki, Rubattattuun Labarai, Labarai game da wani, shirye-shirye.

Hulda da mu

Ku saurari dukannin labaran duniya ta hanyar sauke man hajar RFI


News Source:   RFI (rfi.fr)