Chadi ta kama mutanen da ke yaɗa farfagandar Rasha a ƙasar

Chadi ta kama mutanen da ke yaɗa farfagandar Rasha a ƙasar

Masu yaɗa farfagaandar manufofin Rashar, Maksim Shugaley da Samir Seifan waɗanda ke da kusanci da ƙungiyar sojojin hayar Rasha ta Wagner, an tsare su ne jim kaɗan da saukar su a filin jirgin sama na N’djamena a ranar 19 ga watan Satumba kamar yadda Ma’aikatar Diflomasiyar Rasha ta tabbatar.

Kamfanin Dillacin Labaran Rasha RIA ya rawaito cewa a ranar Alhamis ɗin da ta gabata ne  jami’an shige da ficen Chadi suka kama mutanen bayan an shaida musu cewa, ba su da izinin shiga ƙasar kafin daga bisani  a nemi su a rasa.

Sau biyu masu  yaɗa farfagandar ke kai ziyara a N’djamena a bara ba  tare da sun fuskanci matsala ko guda ba.

Offishin Jakadancin Rasha a Chadi ya ce yana ci gaba da tuntubar mahukuntan ƙasar domin samun ƙarin haske game da tsare mutanen.

Wannan kamen na zuwa ne a yayin da alaka da ke tsakanin ƙasashen biyu ke ci gaba da samun tagomashi.

LabaranSamun Labaran RFI, Hirarraki, Rubattattuun Labarai, Labarai game da wani, shirye-shirye.

Hulda da mu

Ku saurari dukannin labaran duniya ta hanyar sauke man hajar RFI


News Source:   RFI (rfi.fr)